Yiwuwar tafiya da sauri daga wuri guda zuwa wani yana da fa'idodi da yawa, amma kuma yana ƙara bayyana a sarari cewa wannan hanyar tafiya tana sa mu zama masu saurin kamuwa da cututtukan da ke asali da na sauran yankuna. Ya riga ya faru da murar tsuntsaye, bara da Ebola, yanzu kuma Zika. Filayen jirgin sama, tashoshin jiragen ruwa da kan iyakoki sun zama masu tsauraran matakai da ƙuntatawa idan aka zo batun izinin shiga fasinjoji daga ƙasashe masu faɗa.
Kwayar cutar Zika tana shafar ƙasashen Caribbean musamman na Latin Amurka, musamman Brazil, yankin da abin ya fi shafa shi ne arewa maso gabas, inda manyan jiragen ruwa masu balaguro ke zuwa. Ana kamuwa da cutar ta hanyar cizon sauro.
Mun san cewa wasu mutane tuni suna tambayar kamfanonin jigilar kaya da hukumomin balaguro game da faɗakarwar da aka ƙaddamar, kuma Gwamnatocin Tarayyar Turai suna ba da shawarar kada su yi balaguro zuwa ƙasashen da ke cikin haɗari.
Mutanen da ke fama da cutar alamun suna farawa kwanaki 3 zuwa 12 bayan sauro ya cije shi, kuma suna fama da ciwon kai, zazzabi, da rashin lafiyar gaba ɗaya.
Hadarin yana da mahimmanci ga mata masu juna biyu, tunda wannan kwayar cutar na iya canza mahaifa, kuma ciwon da ya kamu da cutar yana da alaƙa da haihuwar jarirai masu kanana ko naƙasassun kawuna, musamman a cikin makonni 6 na ciki, a lokacin ne aka ba shi izinin yin zirga -zirgar jiragen ruwa a cikin waɗancan kamfanonin da ke yarda da ciki. jirgi.
Ya zuwa yanzu mun sami labarin cewa Carnival Cruise Line ya fitar da sanarwa ta hanyar Zai ba da damar mata masu juna biyu waɗanda aka yi ajiyar wuri don yin balaguro zuwa waɗannan yankuna don jinkirta tafiyarsu ko canza wuraren zuwa ƙasashe ba tare da Zika ba. A nata ɓangaren, Royal Caribbean Cruises ta kuma yi nuni da cewa za ta ba da damar mata masu juna biyu su sake tsara lokacin balaguron balaguron su, ba tare da an hukunta su ba, kuma Layin Cruise na Norway yana bin manufar canza ajiyar zuwa fasinjojin da ke ciki don balaguro masu zuwa ko zuwa Yankunan Hadari. kyauta.