Kafin shiga cikin jirgin ruwa: cikakken jagora ga tukwici da shirye-shirye

  • Bincika takaddun ku, inshora, kuma duba kan layi a gaba.
  • Tsara hanyar tafiya, balaguron balaguro, da zaɓin gida bisa bayanin martaba da kwanciyar hankali.
  • Shirya kayanku cikin yadudduka, shirya kayan agajin farko, shirya adaftan, da mutunta lambar sutura.
  • Kudaden sarrafawa: katin kan jirgi, tukwici, fakitin abin sha, da Wi-Fi a yanayin jirgin sama.

Nasiha kafin shiga jirgin ruwa

Muna gaya muku duk kana bukatar ka sani lokacin tafiya a kan jirgin ruwa, da kuma abin da ke da kyau a sani kafin hawan jirgi. Ga wasu nasiha da nasiha wanda yakamata kuyi aiki kafin barin gidan ku da tashar jirgin ruwa.

Lokacin da kuke shirin tafiya ta balaguro, la'akari da shekaru iyaka, wanda ya bambanta dangane da layin jirgin ruwa da kuka zaɓa don tafiya tare da, kuma yana tsakanin 18 zuwa 25 shekaru. Wasu jiragen ruwa ba sa keɓancewa gida ga yara 'yan ƙasa da shekaru 21 waɗanda ba sa raba shi da wanda ya haura shekaru 25. Wannan ƙuntatawar shekarun kuma akwai don amfani da barasa da kuma a cikin gidan caca.

Game da shekaru, jarirai Hakanan suna da ƙuntatawa, wanda ke tsakanin watanni 6 zuwa 12. Kuma akwai lokuta ko cruises ta jigon su que Ba sa barin yara ƙanana su yi tafiya na Shekaru 12.

Labari mai dangantaka:
Wasu nasihu don sanin kamfanonin jiragen ruwa da kyau

Mun riga mun tattauna iyakokin don mai ciki da wasu kamfanoni suka sanya, idan harka ce ku, ku duba; ciki mara shiri zai iya kawo ƙarshen tafiya da aka shirya. A gaskiya ma, wata shawara da muke ba ku ita ce littafin cruise a gaba kimanin watanni 3 kafin tafiyarku, don haka za ku sami farashi mafi kyau.

A cikin jirgin, kalli abin da kyau gwagwarmaya de kunshin abin sha ko kiredit na kan jirgin suna da, sannan kuma kwatanta waɗanne ne mafi kyawun hanyoyin biyan kuɗi.

Bincika kafin tafiya don tafiya allurar rigakafi, takardu da biza wadanda ake bukata don hawan jirgi. A wannan ma'anar, yana da ban sha'awa koyaushe sanin wani abu game da tashar jiragen ruwa da wuraren da za ku tsaya, idan akwai nuni ko wani aiki da zai iya sha'awar ku.

Zaɓin tafiye-tafiye, tafiya da gida

Kafin yin ajiya, ayyana wane irin kwarewa Kuna nema: alatu, ilimin gastronomy, nishaɗi, hanyoyin da ba a saba gani ba, ko balaguron iyali? Zabi hanyar tafiya bisa ga tasha da kwanaki a teku. Idan kuna tafiya tare da yara, da fatan za a tabbatar kulake na yara da renon yara ta kungiyoyin shekaru.

Game da gida: ciki maximizes duhu da farashi; na waje tare da porthole yana kawo haske; baranda ya kara sarari da sirri; kuma suites sun kara premium sabis. Wuri yana da mahimmanci: baka da kashin baya na iya ƙara jin raƙuman ruwa, tsakiyar jirgin ruwa ya fi kwanciyar hankali idan kun kamu da rashin lafiya.

Koyaushe duba abin da aka haɗa (babban abinci, nishadi da masauki) da abin da ba (na musamman, spa, balaguron balaguro da abubuwan sha masu ƙima). Ƙimar kiredit na kan jirgin, fakitin abin sha kuma, idan an zartar, da kunshin jirgin ruwa+ don kariyar kayan aiki da take bayarwa akan jinkiri.

tashar jiragen ruwa na cruise ship

Shiga da rajista ta kan layi

Kammala kan layi kafin hawan jirgi: bayanin sirri, lambar gaggawa, hoto, zaɓin wurin zama na abincin dare, da hanyar biyan kuɗi akan jirgi. Wasu layukan jirgin ruwa suna buƙatar loda takardu ko zaɓi lokacin gabatar da tartsatsi don hanzarta jerin gwano.

Daga aikace-aikacen hukuma zaka iya littafin dinner da nuni, duba tsarin yau da kullun, littafin Wi-Fi ko balaguro, da sarrafa biyan kuɗi. Idan tikitin ku sun haɗa da tags na kaya, buga su kuma sanya su kafin isa tashar tashar.

Nasiha kafin shiga jirgin ruwa

Takaddun bayanai, kwafi da inshora

Duba cewa fasfo ɗinku ko ID na da inganci na akalla watanni 6 bayan dawowar ku kuma idan kuna buƙata visa. Dauke kwafi bugu ko ajiyar dijital, izinin shiga da takaddun talla.

Hayar a inshorar tafiya wanda ya shafi taimakon likita, sokewa, kwashewa da komawa gidaA wurare da yawa, kiwon lafiyar jama'a na Mutanen Espanya ba ya rufe ku, kuma kulawa na sirri yana da tsada.

Hakanan ya haɗa da kwafi na rangwame da fa'idodi a kan jirgin (photo promos, spa ko na musamman gidajen cin abinci). Ajiye takardu da kuɗi a cikin lafiya daga cabin.

tashar jirgin ruwa

Smart kaya da lambar tufafi

Shirya a jaka a rana ta farko tare da takardu, magunguna, rigar ninkaya, da canza tufafi, tunda kayan da aka duba sun iso daga baya. Binciken sauyin yanayi na ma'aunin ku da sa yadudduka: tufafi masu haske don dumi, gashin iska don bene da sanyi dare, da takalma masu dadi.

Ya hada da ropa formal ga maraicen gala da tufafi don babban taron. Shirya kayan wasanni idan za ku yi amfani da dakin motsa jiki ko kotuna. Idan kamfanin jigilar kaya ya ba da izini, mini tafiya baƙin ƙarfe taimako; in ba haka ba, yi amfani da sabis ɗin wanki/bakin ƙarfe na kan jirgin. Ƙara a adaftar/multiplier (bisa ga ka'idodin jirgin ruwa) kuma kuyi la'akari da zafi.

manufa akwati don cruise

Shirya a kayan agaji na farko tare da maganin rigakafi don ciwon motsi, maganin kashe kwayoyin cuta da bandages. Kariyar rana Yana da mahimmanci (hatsi, tabarau, cream). Ka guji cika kayakin akwatunanka: sarari gidan yana da iyaka.

Fasfon shiga, biyan kuɗi da tukwici

Tu katin tafiye-tafiye Maɓalli ne, ganowa, da hanyar biyan kuɗi. Za a tambaye ku lokacin da kuka hau kuma ku sauka. Kamfanonin jigilar kaya da yawa suna aiki atomatik tukwici a matsayin kuɗin sabis; za ku iya daidaitawa a liyafar. Yi amfani da lafiya don takardu da tsabar kudi.

Koyaushe ɗauka tare da ku (a lanyard taimako) kuma ku tuna cewa lokacin haɗa shi da katin banki ana iya samun riƙon ɗan lokaciIdan kun fi so, tara kuɗi a wurin liyafar.

Bincika jirgin da rawar soja

A karo na 1, rangadin jirgin tare da taswira kuma tuntuɓi littafin aiki wanda ke barin kowane dare tare da ayyuka da lambobin sutura. halarci lafiya rawar soja wajibi ne (yana ɗaukar mintuna 20).

Kada ku yi ƙoƙarin yin komai: fifiko nuni da gidajen cin abinci wanda ya fi sha'awar ku kuma ya tanadi ƙwararrun a gaba.

Wi-Fi, apps da haɗin kai

Wi-Fi na waje yana yawanci tsada da iyaka. aiki Yanayin jirgin sama kuma yi amfani da app ɗin jirgin ta hanyar sadarwar ciki kyauta idan akwai. A cikin tashar jiragen ruwa, duba naka yawo don kauce wa caji.

Kashe hanyar sadarwar ruwa ta hannu da amfani SIM na gida, eSIM ko Wi-Fi akan ƙasa idan kuna buƙatar ƙarin bayanai.

Stopovers da yawon shakatawa

Ana yin ma'auni a ciki manyan tashoshin jiragen ruwa; wani lokaci ana amfani da shi m (kwale-kwale). Kuna iya yin tafiye-tafiye na hukuma, tafi da kanku, ko ku zauna a cikin jirgin. Idan kun tafi da kanku, kuyi la'akari canja wurin a tsakiya, da kudin gida da jadawali: da jirgi baya jiraKoyaushe ɗaukar takaddun ku da caja.

Don balaguron farko, da fatan za a nemi karin kumallo a gida ranar da ta gabata kuma ku guji layi. Wurare kan shahararrun yawon shakatawa sune iyakanceIdan wani abu ya burge ku, ajiye shi.

cruise kaya

Ci da sha a cikin jirgin

Akwai gidajen cin abinci na buffet da à la carte; idan kun daraja lokaci, abincin abincin shine mai sauri. Duba cikin fakitin sha kuma zaɓi wanda ya dace da amfani da ku.

Yi la'akari da gidajen cin abinci na sana'a (tare da farashi) kuma mai yiwuwa akan kiredit. Bincika idan sabis ɗin ɗakin yana da kuɗi.

Nasiha mai sauri ga fasinjojin jirgin ruwa

  1. Madruga don jin daɗin tafkin da jacuzzis tare da mutane kaɗan.
  2. Kunna rigar iyo ranar farko don amfani da wuraren waha yayin da suke shirya ɗakin.
  3. Ingantawa shirya abubuwan sha bisa ga al'adarku.
  4. Shirya tasha da ajiye tafiye-tafiye tare da iyakataccen wurare.

Kwance da ranar karshe

Daren da yake a gabãnin ku, zã ku sãmu lakabin launi don kaya. Bar da gida akan lokaci nuna kuma ci gaba da jin daɗin wuraren har zuwa lokacin da za ku tafi.

Duba asusun ku a cikin app ko liyafar, kuma idan kun yi taimakon kai Za ku iya sauka da kayanku ba tare da jiran launin ku ba.

Abin da ba za ku iya ɗauka ba

  • Makamai da abubuwa masu kaifi (manyan wukake, dogayen almakashi).
  • Magungunan haram ko magunguna ba tare da ingantaccen takardar sayan magani ba.
  • barasa a waje da adadin da kamfanin jigilar kaya ya ba da izini.
  • Kyandirori, dumama ko masu ƙonewa.
  • drones da manyan kayan wasanni marasa izini.
  • Abinci masu lalacewa da dabbobin gida (sai dai taimakon da aka amince da shi).

Idan ka sayi barasa a tashar jiragen ruwa, yawanci za a bukata kuma za a kai muku a ƙarshen tafiya. Da fatan za a kuma duba toshe matsayin kuma an yarda da lambobi da yawa.

Idan jirgin ruwa na jirgin ruwa yana tafiya ko haya

Don kwale-kwale ko haya, ba da fifiko kaya mai laushi, Tufafin fasaha na lebur, abin kashe iska, safar hannu, hula, da busasshiyar jaka. Ƙara fitilar kai, kayan aiki da yawa, da dubawa mai rai Ga kowa da kowa. Tare da yara, ƙarfafa kariya ta rana, rufaffiyar takalma, da nishaɗin tafiya.

cruise packing tips

Tare da duk abubuwan da ke sama da aka rufe-shekaru da buƙatu, takaddun shaida, shiga, kaya, haɗin kai, tsaro, rayuwa a cikin jirgi, da tashi-akwai abu ɗaya kawai: jirgi da kwanciyar hankali Don cin gajiyar tafiyarku. Idan ka zaɓi hanyar tafiya cikin hikima, yi ajiya gaba, kuma ka yi amfani da app ɗin layin jirgin ruwa don tsara abubuwan yau da kullun, ƙwarewar kan jirgin za ta zama mara lahani kamar tafiyar kanta.