Babu wanda ke son yin rashin lafiya, musamman idan muna hutu, don haka a ciki Absolut Cruceros Muna so mu ba ku wasu nasihu da shawarwari don ƙoƙarin guje wa samun matsalar rashin lafiya a cikin jirgin ruwa. A kowane hali, idan kuna jin rashin lafiya ko rashin lafiya, yakamata ku sani cewa duk jiragen ruwa suna da likitoci da ma'aikatan kiwon lafiya waɗanda zasu ba ku shawara kuma su ba da shawarar abin da yakamata ku yi.
A matsayin shawara ta farko muna bada shawara cewa kuna ɗaukar kayan aikin likitancin ku a cikin akwati. Dukanmu mun san abin da muke yawan fama da shi kuma waɗanne magunguna ne suka fi dacewa da wannan mara lafiyar mara lafiya ko ciwon sanyi. Magunguna a cikin jirgi sun fi tsada fiye da yadda aka saba, kuma ƙari, a ko a, dole likitan da ke cikin jirgin ya rubuta su, don haka ku ma sai ku biya kuɗin shawarwarin.
Muna ba da shawarar cewa ku haɗa a cikin gidan likitan ku idanun ido, maganin kumburin ciki, masu rage zafi, man shafawa don cin karo ko ciwon tsoka da magunguna don ciwon motsi da matsalolin narkewar abinci. Waɗannan su ne mafi yawan haɗarurruka ko “cututtuka” da ke faruwa a kan jiragen ruwa na balaguro.
Nasihu don gujewa kamuwa da sanyin jiki da zafi
Ku yi imani da shi ko a'a, mura tare da toshe hanci da kai na iya zama mara daɗi kuma ya bar ku jin ba komai. A lokacin rani cruises da canjin yanayi Tsakanin ciki da gunwale na jirgin ruwa na iya zama matsananci saboda kwandishan, don haka koyaushe ɗaukar shawl ko cardigan. A cikin gidan ku, kada ku ji kunyar neman bargo ko daidaita yanayin kwandishan zuwa yanayin zafin ku, wanda a tsoho galibi yana da ƙarfi.
Muna bada shawara cewa kar a tsaya a tafkin idan rana ta faɗi, ko kuma idan yana da iska sosai. Hakanan yana da kyau ku canza rigar iyo na rigar iyo ko ku bushe gashin ku.
A gefe guda, zaku iya kama ɗan faɗuwar rana wanda ke ɓata muku rai wasu kwanaki yayin hutu. Wani lokacin hutu, muna samun annashuwa har mu manta da wasu muhimman tambayoyi, kamar komawa zuwa amfani da sunscreen, aƙalla kowane sa'o'i biyu, kada rana ta yi tsayi sosai, rufe kawunanmu da hula, kare kanmu da tabarau ... abubuwa masu sauƙi waɗanda babu shakka za su taimaka mana kada mu yi rashin lafiya
Don gujewa tashin zuciya da tashin hankali
Idan kai mutum ne mai saurin kamuwa da ciwon kai, ko ba ka san shi ba amma kana jin damuwa a cikin jirgin akwai wasu abinci don taimaka muku kafin gwada maganin hana ruwa da ruwa ko abin hannu, amma idan ya cancanta, kada ku yi jinkirin amfani da su. Lallai suna da tasiri. Wasu daga cikin waɗannan abincin da nake magana game da su shine koren tuffa, alal misali kayan zaki, a zahiri, kamfanonin jigilar kayayyaki da yawa suna ba da waɗannan kayan zaki bayan abincin dare. A matsayin dabarar nan da nan, idan kun ji tashin zuciya, kwasfa lemu kuma ku ji ƙanshin bawo.
Don gujewa "matsalolin hanji"
Mun riga mun yi magana a cikin post kawai kuma na musamman game da norovirus, ko colic ciki wanda wani lokacin yakan faru akan jiragen ruwa. Kuna iya duba labarin gaba ɗaya a nan, amma yanzu ina so in tunatar da ku wasu abubuwan asali don gujewa rashin jin daɗi na hanji.
Wanke hannuwanku da kyau kafin cin abinci da sau da yawa a rana. Idan kuma kuna son ɗaukar gel mai guba, to ku ci gaba. Jin kyauta don tambayar ma'aikata su tsaftace teburin motsa jiki, wurin zama, ko injin da kuke tunanin ba shi da kyau.
Idan ka ga wani mara lafiya, tare da ciwon ciki, ko zazzabi, gwada gano abin da suka ci ko suka sha. Af, gua a kan jiragen ruwa na ruwa yana cikin kwalba, don haka ku amince da ita. Kuma idan ya zo ga abinci na ban mamaki ko abin sha waɗanda ba ku taɓa gwadawa ba, muna ba da shawarar kada ku ci su da yawa.
Akwai mutanen da suke tafiya, canza abinci da tsarin yau da kullun, yana haifar musu da rashin jin daɗi lokacin zuwa bandaki. Ka yi ƙoƙarin hana wannan tare da abincin fiber mai yawa. Kada ku yi sakaci da shi.
Muna fatan cewa tare da waɗannan nasihun za ku iya guje wa yin rashin lafiya a lokacin hutun ku kuma ku ji daɗin balaguron ku ɗari bisa ɗari.