Yi aiki a kan jiragen ruwa masu tafiya

Yi aiki akan jiragen ruwa masu balaguro da maraice

Na tuna sau ɗaya da na yi balaguron balaguro yadda na yi mamakin ganin ma'aikata da yawa a cikin jirgin don mutanen da suka biya don jin daɗin kwana bakwai na mafarkin ba su rasa komai ba. Da zarar ya yi magana da masu jiran aiki, ya gaya mini cewa yana matukar farin cikin samun damar aiki a kan jiragen ruwa, amma kamar kowane abu yana da nasa ribobi da fursunoni.

Ofaya daga cikin fa'idodin shine babu shakka yana samun aikin da ke tafiya lokaci -lokaci amma godiya ga albashin da kuke samu a waɗancan watanni zaku iya rayuwa tsawon shekara har sai lokacin babban balaguron ruwa ya sake dawowa. Babban fa'ida shine kashe lokaci mai yawa a cikin jirgin, yana aiki tukuru cikin awanni 24, kuma yana nesa da dangi.

Yin aiki akan jiragen ruwa na balaguro, zaɓin aiki mai kyau

Ma'aikata masu aiki da jirgin ruwa

Lokacin da akwai lokuta masu wahala a cikin dangi kuma dole ne ku nemi aiki don samun damar biyan kuɗaɗen, mutane da yawa suna samun aiki a cikin jirgin ruwan balaguron babbar damar aiki.

Yawanci suna hayar mutane tsakanin shekaru 23 zuwa 35 don yin aiki akan balaguron ruwa, amma idan kun tsufa, kuna da ƙwarewa da yawa a ɓangaren kuma da sha'awar yin aiki, ba za ku sami matsaloli don nemo wurin aikin ku akan jirgin ruwa ba.

Dole ne ku sami ƙwarewa da horo na zahiri

Views daga jirgin ruwa zuwa teku

Ana buƙatar ƙwarewa ta musamman don yin aiki a kan jiragen ruwa na balaguro. Misali, idan ana buƙatar masu dafa abinci, dole ne ku sami takamaiman horo a matsayin mai dafa abinci, haka nan kuma a cikin kowane aikin da suke buƙata, kamar: mai otal, ma'aikaci, ma'aikacin ɗakin, ma'aikatan tsaftacewa, sabis na abokin ciniki, mai karɓar baki, ma'aikatan nishaɗi, da sauransu. . Shin kun san menene Abin da za a yi karatu don zama wakili?

Tabbas yana da matukar mahimmanci cewa a cikin takamaiman ƙwarewar ku da takamaiman horo kuna iya magana da yaruka da yawa. Kullum kafin a yi hayar ku a kan jirgin ruwa kuma ya danganta da nau'in abokan cinikin da ke yawan irin wannan tafiya, galibi suna buƙatar takamaiman harsuna. Amma yawancin yarukan da kuka ƙware daidai, da ƙarin damar da za ku samu na samun damar zuwa aiki a kan jiragen ruwa na balaguro. Ka tuna cewa a cikin jirgin ruwa kuna rayuwa da aiki tare da mutane daga ko'ina cikin duniya kuma kuna buƙatar sadarwa tare da su gaba ɗaya ta hanyar ruwa don ba da tabbacin kyakkyawan sabis na abokin ciniki da kyakkyawan haɗin gwiwa na ƙwararru.

Yin aiki a kan jiragen ruwa na ruwa zai ba ku albashi mai kyau

A bayyane yake cewa yin aiki akan jiragen ruwa na iya zama yanke shawara mai wahala saboda ba aikin da kuke shiga ba, yi awanni 8 kuma ku dawo gida don hutawa kuma ku sami damar rungumar dangin ku ko saduwa da abokan ku. A kan jirgin ruwa, dole ne ku kasance a cikin teku, kuna da gidan ku don hutawa, shawa da bacci…

Kodayake wasu fasinjoji suna nan har tsawon mako guda kuma a gare su wannan mako ne mai ban mamaki godiya ga ayyukan ma'aikatan jirgin, lokacin da wasu suka tafi, wasu suka isa kuma yakamata ya kasance har zuwa ƙarshen babban lokacin balaguro. Amma a ƙarshe, za ku fahimci yadda sahabbanku suka zama babban iyali a gare ku.

Abin da kuke buƙatar sani don yin aiki akan jiragen ruwa na balaguro

Falo na jirgin ruwa

Yin aiki akan jiragen ruwa na balaguro babban canji ne a salon rayuwar da kuka saba, ƙalubale ne na mutum amma kuma ƙwararre. Da farko idan sabon aikinku ne, mai yiyuwa ne zai yi muku wahala ku saba da sabon yanayin amma idan kun kasance masu sassauƙa, tare da tarbiyya, da himma a cikin duk abin da kuke yi kuma tare da kyakkyawan alhaki, tabbas za ku sami nasara a cikin ƙungiyar kwararru.wanda zai kasance tare da ku don yin aiki a cikin jirgin.

Kodayake buƙatun na iya zama iri ɗaya a cikin kamfanoni daban -daban don ɗaukar ma'aikatan jirgin, kowane kamfani zai sami takamaiman buƙatu cewa dole ne ku cika. Don haka, idan kuna sha'awar yin aiki a kan jiragen ruwa, ya kamata ku gano game da kamfanonin da aka sadaukar don zaɓar ma'aikata don sanin buƙatun da kuke buƙata ku cika.

Amma rayuwa da aiki a cikin jirgi ba dole ya zama mai gajiya ba. Don rayuwar ku ta kasance mai daɗi kuma kuna jin daɗi a cikin jirgi (don ku iya yin aiki mai kyau kuma ku kasance masu fa'ida a cikin aikin ku), a kan jiragen ruwa zaku iya samun gidan motsa jiki, mashaya ga ma'aikatan jirgin, ayyukan da aka keɓe muku, wanki, yankin karatu da ɗakin karatu, ayyukan zamantakewa ga ma'aikatan jirgin ... kafin karɓar aiki akan jirgi, tabbatar cewa ban da aiki, za a kula da ku sosai.

Dole ne ku sami DIM (Takardar Shaida ta Seaman) maritime. Kudinsa kusan Yuro arba'in don kuɗin kuma kuna iya buƙatar sa a Babban Sabis na Babban Darakta na Kasuwancin Kasuwanci  ko na Kyaftin din teku.

A wasu kamfanoni ana iya tambayar ku da ku ɗauki wasu darussan horo don samun damar yin aiki akan jiragen ruwa. Yana yiwuwa ma kamfanin guda ɗaya ya ba ku wannan horo ko kuma dole ne ku yi shi a Instituto Social de la Marina. Amma kowane kamfani yana da nasa manufofin don haka suna iya tambayar ku wasu nau'ikan taken.

Kamfanoni da ke da alhakin zaɓar ma'aikata

Ma'aikata waɗanda aka sadaukar don yin aiki a kan jiragen ruwa na balaguro

Jirgin ruwa na balaguro karamin birni ne mai iyo don haka akwai aiki ga mutane da yawa da ke son yin amfani da damar. Don wannan zaben ma’aikata akwai hukumomin da ke da alhakin tattara binciken kamfanonin jiragen ruwa, wadannan su ne:

  • Hip Jobs Cruises
  • Cruise line aiki
  • Cruise Ayuba 1
  • Cruise mai neman aiki
  • Aiki akan Jirgin ruwa
  • Aikin teku
  • Crew & Cruise
  • NW Cruise jobs
  • Mai Clipper
  • Windrose cibiyar sadarwa
  • Jirgin ruwa
  • Ina neman ma'aikata
  • Nemo ayyukan Cruiseship
  • Ayyuka na Cruiselines
  • Ayyukan Ayyuka
  • pullmantur
  • Royal Caribbean
  • Costa Cruises

Idan kana so zaɓi yin aiki a kan jiragen ruwa masu balaguro A kowane ɗayan waɗannan mukamai, muna ba da shawarar ku shiga gidan yanar gizon waɗannan hukumomin kuma ku duba a kowane yanayi yadda za ku gabatar da takarar ku. Ba ruwanka da ƙasar da ka fito, dole ne kawai ka tantance ƙasar da ka fito domin idan kai ɗan Spain ne za su iya nemo maka aiki a cikin jirgin ruwa don yin aiki na musamman a kan jiragen ruwan da ke tashi da dawowa daga Spain. Ta wannan hanyar ba za ku yi balaguro zuwa kowace ƙasa ba, tunda wannan idan za ku biya shi, ba zai biya ku kwata -kwata.

Idan ɗayan waɗannan hukumomin ba su ba ku wannan zaɓin ba, ci gaba da bincika cikin masu zuwa har sai kun sami wanda ya gamsar da ku kuma ya nemi aikin da kuke buƙata da gaske.. Hakanan zaka iya bincika tashoshin aikin da kuka sani don nemo bayanan da kuke buƙata.

mai kula da jirgin ruwa
Labari mai dangantaka:
Bukatun yin aiki a kan jirgin ruwa