Yawon shakatawa na hunturu, yanzu shine lokacin zabar su

balaguron balaguro

A cikin tunaninmu muna da jiragen ruwa na rana da ranakun rani masu alaƙa, duk da haka akwai wata hanyar jin daɗin kayan aiki da shimfidar wurare masu ban mamaki, game da yin Yin balaguro a cikin hunturu lokacin da zama ya yi ƙasa kuma farashin sun fi araha… Ko da yake a cikin wannan ma'anar kuma za ku iya samun abubuwan mamaki, tunda Kirsimeti da ƙarshen shekara suma babban lokacin balaguro ne. Ana ɗaukar su jiragen ruwa na hunturu, a cikin arewacin duniya, daga Oktoba zuwa Maris.

Kodayake yanzu muna shiga bazara, wannan shine lokacin da ya dace don yin jigilar jirgin ruwan hunturu zuwa Tsibirin Canary, Turai, Asiya, New Zealand… Bari kanku yayi mamakin irin waɗannan wurare masu nisa kamar misali Easter Island.

Ƙasashen alatu a cikin hunturu

Kamar yadda na fada a baya, hunturu shine lokaci mafi dacewa don ganowa m shimfidar wurare da wurare kamar Hadaddiyar Daular Larabawa, Indiya, ko Asiya… .Za ku sami ɗan lokaci kaɗan kuma waɗannan jiragen ruwa, da ke tashi daga Barcelona, ​​suna da matsakaicin tsawon makonni uku. Idan ba ku da lokaci mai yawa don kewaya kuma kuna son zuwa waɗannan wurare masu nisa, zaɓin shine tashi zuwa tashar jiragen ruwa, amma ba shakka, za ku rasa babban ɓangaren tafiya da jin daɗin jirgin da kansa. Muna ba ku wani bayani: a cikin hunturu mamayar jiragen ruwa ya ragu da kashi 15%, ta yadda komai zai zama mai kwazo da kwanciyar hankali.

Labari mai dangantaka:
Jirgin ruwan alatu mai ban mamaki akan kogin Brahmaputra a Indiya

Amma ga farashin, idan muka kwatanta waɗannan wuraren zuwa lokacin bazara zuwa hunturu, farashin su yana rage kusan 25%, wanda ke ba ku zaɓuɓɓuka don ɗaukar ƙarin balaguron balaguro ko haɓaka gidan ku. Farashin mafi kyau shine tsakanin ƙarshen Nuwamba da Kirsimeti. Don ba ku tunani ɗaya kawai, daga 23 ga Nuwamba zuwa 30, tafiya ta Maldives, a cikin madaidaicin gida biyu, gami da jirgin na iya kashe kusan Yuro 600 ga mutum ɗaya, za ku iya gaskata shi? Lallai suna da fa'ida sosai.

Kogin ruwa a cikin hunturu

jirgin ruwa

Wani zaɓi mai ban sha'awa don hunturu shine balaguron kogi akan manyan kogunan Turai. Mafi mashahuri sune wuraren zuwa tsakiyar Turai, Rhine, Danube, Seine.

Ana ɗaukar Kirsimeti da Hauwa'u Sabuwar Shekara, biranen suna da kyau kuma tare da wannan fara'a ta Kirsimeti da kasuwanni. Amma idan kuna tafiya bayan ƙarshen shekara, ko a farkon kwanakin Disamba, za ku ji daɗin abu ɗaya, kuma tare da ƙarancin mutane.

Idan ka kuskura har zuwa Nuwamba za ku iya yin balaguro zuwa Volga kuma ziyarci manyan biranen Rasha na tsawon kwanaki 11, na kusan Yuro 700 ga kowane mutum, gami da jirgin sama, balaguro da tukwici. Kunna wannan labarin za ku sami misalin balaguron ruwa ta cikin biranen daular Rasha.

Idan baku taɓa yin balaguron kogin ba, Ina ba da shawarar ƙwarewar, wata hanya ce ta tafiya, fiye da nishaɗi kuma tare da duk jin daɗin isa cibiyoyin birni nan da nan.

Yi kashe-kakar, daga hunturu zuwa bazara

ma'aurata bakin teku

Idan abin ku shine ku bi bazara kuma kada ku yi sanyi kwata -kwata, ku tuna hakan a kudancin duniya lokacin bazara ne. Lokaci ya yi da wannan tafiya ta cikin Caribbean, Kudancin Amurka, Hawaii, Afirka ta Kudu, Australia, New Zealand, ko Antarctica mai nisa ... kodayake a cikin yanayin na ƙarshe, ba za ku sami zafi da yawa ba, amma babban balaguron balaguron balaguron da ba za ku iya yi ba a kowane lokaci fiye da lokacin hunturu a nan.

Makasudin da muke ganin yana da kyau a lokacin bazara na austral (hunturu don Arewacin Hemisphere) shine Argentine ko Chilean Patagonia, inda za a ga fjords kamar ko mafi ban mamaki fiye da na Norway.

Abu mafi sauƙi don tafiya har zuwa lokacin bazara na yau da kullun shine zaɓar kayan: murfin rana, hula, takalmi, guntun wando, rigunan ninkaya, T-shirts, riguna masu kyau, da voila.

Muna fatan waɗannan ra'ayoyin sun ƙarfafa ku don yin littafin balaguron balaguron ku na gaba.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*