Mai Kula da Makamashi, catamaran kawai yana haɓaka ta hanyar kuzarin sabuntawa

Energy Observer, catamaran da aka sani da jirgin ruwan kore na farko, ya fara balaguro zuwa duniya wanda zai ɗauki shekaru shida, da nufin nuna dorewar kai. A kan wannan yanayin kore catamaran zai ratsa ƙasashe 50, akan ma'auni 101 daban -daban.

Mai lura da makamashin jirgi ne da aka gina shi a shekarar 1983, amma shekaru bayan haka Frederick Dairelem, Viktorienom Erussaron da Jerome Delafosse sun sake gyara shi kuma suka mai da shi jirgi wanda ke da ƙarfin makamashi mai sabuntawa, cewa dole ne su saka hannun jari kusan Euro miliyan 5.

Ana amfani da catamaran muhalli iri uku na madadin makamashi:

  • Hasken rana
  • Injin iska
  • Kwayoyin man fetur na hydrogen

Kuma idan duk abin ya gaza Mai Kula da Makamashi, zai bi ƙa'idodin ƙa'idodin keɓaɓɓu kuma shine an kuma sanye shi da kyandir Zai ba ku damar motsawa ba tare da wani kuzari fiye da ƙarfin iska ba.

Ana amfani da bangarori don tsarin dafa abinci da injin lantarki. Bugu da ƙari, tsarin hasken rana da injinan iska suna ba da kuzari don wutar lantarki, wanda ke haifar da rarrabuwar ruwa zuwa oxygen da hydrogen. Bayan rabuwa, za a canza sinadarin hydrogen zuwa tantanin halitta.

Mai lura da Makamashi ya ɗauki ƙalubalen zama alama a cikin tekun duniya mafi ƙarancin ƙazanta.

Kada kuyi tunanin wannan shine kawai yunƙurin yin safarar teku fiye da muhalli, Tuni a watan Oktoban shekarar da ta gabata, manyan jiragen ruwa na Royal Caribbean Cruises sun ba da sanarwar cewa suna haɓaka wani sabon jirgin ruwan da ake kira Icon, wanda fifikon sa shine za su iya yin amfani da iskar gas mai guba da ƙwayoyin mai. An shirya farkon waɗannan jiragen ruwa a tsakiyar 2022, na biyu kuma a tsakiyar 2024.

Kuma a ɗan lokaci da suka gabata na ba ku labarin Ecoship, jirgin ruwan da ƙungiya mai zaman kanta mai zaman lafiya za ta haɓaka don rage fitar da hayaki da kashi 40% idan aka kwatanta da jiragen ruwa masu girman gaske tare da damar kusan fasinjoji 2.000. Kuna da ƙarin bayani a ciki wannan labarin.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*