Me ya sa ake auna saurin jirgi a dunkule?

zamewa

Lallai lokacin da kuka karanta halayen fasaha na jirgin ruwan da kuke tafiya a ciki, kun ga cewa… saurin gudu, ƙulli, mil a kowace awa… kuma za ku yi ɓarna. PDomin ku wuce don ƙwararren masanin jirgin ruwa ko aƙalla don mai son sani ko sha'awar abubuwan teku a cikin abincinku na gaba tare da kyaftin, zan ba ku wasu ra'ayoyin ruwa.

A cikin tsari mai sauri, Ƙulli shine madaidaicin gudun wanda yake daidai da mita 1852 a awa ɗaya, wanda yayi daidai da mil mil guda ɗaya. Kuma nisan mil nautical shine ma'aunin nisa.

An amince da nisan mil na ruwa ta babban taron kasa da kasa don sauƙaƙe lissafin juyawa tsakanin kusurwa da nisa. Waɗannan mita 1852 sun yi daidai, fiye ko lessasa, zuwa tsawon arc na minti ɗaya na latitude na duniya.

Kuma yanzu zan gaya muku inda hakan ke fitowa daga auna saurin jirgin a ƙulle. Da ea karni na XNUMX, an bullo da wata hanya don kimanta saurin jirgi godiya ga kayan aikin da ake kira nunin faifai ko nacelle slide.

Hanyar ta ƙunshi faranti na katako, a cikin siffar arc kuma tare da nauyi a ƙarshensa wanda aka ɗaure doguwar igiya mai bakin ciki tare da ƙulla daban -daban da aka rarraba a wurare masu daidaitawa. Wani matuƙin jirgin ruwa ya jefa itacen cikin ruwa tare da jan igiya kuma wani yayi amfani da gilashin sa'a don auna adadin ƙullan da ke gudana a cikin wani lokaci na lokaci. A) Iya an auna saurin jirgin, kuma an faɗi adadin ƙulli da ya yi tafiya a wancan lokacin.

Wani lokaci ya wuce tun daga wannan lokacin kuma an sami ci gaba sosai a cikin na'urorin aunawa, amma an daidaita shi, kamar yadda na gaya muku a baya ƙulli ɗaya da aka yi tafiya daidai yake da mil mil guda ɗaya a kowace awa, wanda kuma daidai yake da 1,852 km / h.

Kuma yanzu zaku iya sanin yadda kuke motsawa da sauri, 😉


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*