Easter Island, tsibirin a cikin cibiya na Pacific

Costa Cruises yana ɗaya daga cikin kamfanonin da za su kai ku don gano abubuwan ban sha'awa da abubuwan ban mamaki na Tsibirin Easter, a cikin tsakiyar Tekun Pacific, a cikin Polynesia.

A cikin wannan labarin zan gaya muku wasu abubuwan gani-gani idan kun je can, kuma shine Rapa-Nui ya fi moais yawa, akwai rairayin bakin teku masu, dutsen mai aman wuta, kogwanni ... kuma sama da duk al'adun sa.

Af, ku tuna cewa a wannan gefen duniyar yanayi ana jujjuya yanayi, don haka a tsakiyar bazara, a ƙarshen Janairu da farkon Fabrairu shine ɗayan mafi kyawun lokutan ziyartar tsibirin, tunda ana yin bikin Tapati, babban aikinsa na fasaha-al'adu wanda ke ɗaukar kusan makonni 2. A lokacin waɗannan bukukuwa ana gudanar da bukukuwan kakanni, tatsuniyoyin labarai, tsoffin waƙoƙi, kuma wataƙila mafi ban mamaki shine saukowa daga kan tudu cikin sauri akan bishiyoyi.

Biye da abin da zaku iya yi akan Tsibirin Easter kuma ya danganta da sikelin jirgin ruwan ku, zaku sami zaɓuɓɓuka da yawa. Abin da ke bayyane shi ne ba zai yiwu ba a je ganin moais, an ayyana gandun dajin Rapa Nui a matsayin wurin tarihi na Unesco, A can za ku shagaltar da labaran da 'yan ƙasa da baƙi ke yi akan waɗannan mutum -mutumi. Abin ban dariya shine Akwai ɗaruruwan moais, duk iri ɗaya ne, kodayake sun canza zuwa salon salo da adadi wanda zaku iya gani a cikin hotunan. Abin sha'awa, a duk tsibirin akwai moai guda ɗaya kawai da hannu. Matsakaicin tsayin moai shine mita 4, amma za ku samu a arewacin gabar tsibirin wanda kusan mita 10 ne, kuma a cikin ma'adinai wani na mita 22. Lokacin da aka sanya moai, an buɗe soket a fuskarsa kuma an sanya idanun da aka yi da farin murjani, wanda aka kawo kai tsaye daga bakin tekun Anakena.

Ina gaya muku Costa Cruises na ɗaya daga cikin kamfanonin jigilar kayayyaki tare da tsayawa a cikin wannan aljanna, amma kuma kuna iya isa cikin jirgin ruwan Oceania Cruises, Crytal Cruise ko Fred Olsen, a tsakanin wasu.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*