Yawon shakatawa ta Marseille, abin da za a gani da yi ba tare da kasawa ba

Marseilles

Marseille babu shakka tana ɗaya daga cikin mafi kyawun wuraren tsayawa a Bahar Rum. Babu wani jirgin ruwa da aka bayar wanda baya wucewa, aƙalla kwana ɗaya a cikin garin Faransa. Don ziyarta, kuna da aƙalla zaɓuɓɓuka guda biyu: hayar balaguron da (tabbas) suke ba ku a kan jirgin ruwa ko tafiya don sanin kanku da garin.

Ba na kuskura in ba ku shawara ɗaya ko ɗayan zaɓi, wanda ya dogara da ku da nau'in matafiyin da kuke. Zan ba ku wasu a yanzu sasanninta waɗanda bai kamata ku rasa su ba a cikin wannan kyakkyawan birni kuma mai ɗorewa.

Idan ba ku yi balaguron balaguro ba zauren birnin Marseille yana da bas kyauta daga tashar jiragen ruwa zuwa Tsohon Port, ziyarar da ba za a rasa ba, kamar kasuwarta da unguwar Le Panier, tare da duk ɗanɗano na Bahar Rum a cikin kunkuntar titunan ta.

Don tafiya daga Tsohuwar tashar jiragen ruwa zuwa Notre-Dame de la Garde dole ne ku ɗauki bas 60, ko ku hau kan ƙaramin Jirgin Balaguro (yara suna son wannan ra'ayin) ko kuma kuna iya tafiya akan motocin bas masu yawon buɗe ido masu hawa biyu, City Tours. Wannan yana ɗaukar cewa ba ku riga kun yi balaguron balaguro a cikin jirgin ruwa ba, wanda a wannan yanayin zai ba ku sufuri, abincin rana da jagora.

Ƙarin abubuwan gani a Marseille, Castle of If, sanannen ƙauyen Count of Montecristo, cewa duk da kasancewarsa almara, mutane da yawa sun yi imanin cewa a zahiri an kulle shi a can. Fort of Saint Nicholas, a bayan Abbey na Saint Victor, ko Palais de Pharo, daga inda akwai kyawawan ra'ayoyi na birni, wasu ne daga cikin abubuwan da ba a iya faɗi ba na birnin. Zan iya ba ku cikakken jerin abubuwan tarihi masu mahimmanci, amma kuma ina so in gaya muku wani abu game da abin da ya kamata ku ci a Marseille.

Zan fara da farashi, ba tare da la'akari da abin da kuke tunani ba, A cikin Marseille zaka iya samun gidajen abinci na kowane farashi. Its gastronomy dogara ne a kan exquisiteness na kayayyakin na teku tare da manoman abinci. Kafin gwada kowane tasa, kusan ya zama tilas a ɗauki fasis, ruwan anisi wanda ake ɗauka azaman abin sha. Mafi girke -girke na yau da kullun a cikin birni shine bouillabaisse (ko bouillabaisse)Kayan miya ne na kifi wanda kuma ana iya cin sa a matsayin mai farawa, a matsayin miya.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*